ถ้าพาสปอร์ตหมดอายุ และเปลี่ยนชื่อใหม่ด้วย ถ้าจะขอต่อต้องขอทำยังไงมั่งครับ

กระทู้คำถาม
พาสปอร์ตหมดอายุไปแล้วอ่ะครับ น่าจะปีนึงแล้วมั้ง แต่มีโครงการอาจจะไปญี่ปุ่นในช่วงกลางๆปีนี้ เลยว่าจะไปต่อ
แต่ปัญหาคือผมเพิ่งเปลี่ยนชื่อใหม่มาด้วย ไม่ทราบว่ามีขั้นตอนการดำเนินการยังไงมั่งครับสำหรับกรณีนี้
และต้องใช้เอกสารอะไรประกอบบ้าง หรือว่าต้องไปขอทำใหม่ด้วยชื่อใหม่เลยครับ

..รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ อมยิ้ม17
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่