วันปิยะมหาราช

ถามเรื่องร้านขายอะไหล่หน่อยครับ

กระทู้สนทนา
คือใครเคยไปซื้อ/ไปใช้บริการ ร้านอะไหล่แท้ฮอนด้าตรงสะพานควายบ้างครับ แล้วใช้บริการกับน้องผู้หญิงบ้างไหม

คือผมไปใช้บริการมา ดูๆแล้วเหมือนน้องเค้าจะไม่อยากขายของเลย ถามอะไรก็ดูเหมือนไม่พอใจ  คือมันบ่อย หลายครั้งไปทีไรเจอคนนี้จะเจอแบบนี้ทุกที

เลยอยากจะถามว่าใครเคยเจอแบบผมบ้างไหม  แล้วถ้าใครพอจะมีร้านอะไหล่แถวๆ สุทธิสาร ลาดพร้าวช่วยบอกทีครับ ไม่อยากจะใช้บริการร้านนี้แล้ว  สิ้นค้าแทบทุกชิ้น ราคาแพงกว่าที่เวปแนะนำหมด ถึงจะ+vat แล้ว จะดีก็ตรงที่ ไม่ต้องรอเบิกสินค้าบางตัว

แล้วในบางครั้งเราสั่งของ ซึ่งบางทีเราสั่งเรา จะไม่รู้ราคาใช้ไหมครับ  พอเราให้เช็คราคา แล้วเราเห็นว่ามันแพงไปเราไม่เอา ( ยังไม่ได้ไปเอาอะไหล่ลงมานะ ) ทำหน้าตาไม่พอใจ มีส่ายหัวด้วย ทำเสียงอีกต่างหาก

จนบางครั้งแทบจะตะโกนใส่หน้าเลย ว่าพี่มาซื้อของนะ ไม่ใช่มาขอ !!!
แสดงความคิดเห็น
Preview