วันปิยะมหาราช

เปลื่ยนโต๊ะไม้เก่าให้ดูน่าใช้ขึ้นค่ะ ด้วยเดคูพาค

กระทู้สนทนา
มีโต๊ะเก่าๆที่ดูเเล้วน่าเบื่อไม่มีสีสัน ที่เเฟนทำให้ลูกไว้เขียนการบ้าน
เเต่ลูกสาวอยากให้มีสีสันเเละลวดลายบ้างจะได้ดูเเล้วเพลินตาดี เเก้เบื่อตอนทำการบ้าน
คนเป็นเเม่อย่างเรามีรึจะไม่ทำให้  เลยจับมาลองเดคูพาจซะเลย
อาจจะทำให้ลูกสาวมีกำลังใจอยากทำการบ้านกับเค้าบ้างนะค่ะ
ก็ไม่มีอะไรมาก ก็เเค่
อุปกรณ์ที่ใช้ทำเดคูพาค , โต๊ะไม้ หรือ ชิ้นงานอะไรก็ได้ที่อยากจะเปลื่ยนนะค่ะ
พอดีเเฟนเค้าขอว่า อย่าได้ทาสีนะ อยากจะโชว์เนื้อไม้ของโต๊ะนะค่ะ
เลยทำออกมาได้เเบบนี้นะค่ะ   ยังทำออกมาไม่สวยเลยค่ะ
กระดาษย่น,ยับ,ขาด อีกด้วย เเต่มองในรูปไม่เห็นค่ะ
ดูเเล้วช่วยบอกวิธีเดคูพาคยังไงที่กระดาษไม่ย่น,ยับ,ขาด หน่อยนะคะ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview