ชื่นชมน้อง"เอฟเอ็ม"ศรีสะเกษ จากรายการกิ๊กดู๋ เป็นศิลปินได้เลย

กระทู้สนทนา
หน้าตาดี หล่อ เวลาร้องเพลงก็มีเสน่ห์ ใส่อารมณ์กับเพลงได้เป็นอย่างดี
เสียงดี เพราะจับใจ อารมณ์เพลงก็ได้ เป็นนักร้องประกวดที่ทำให้ทึ่งและขนลุกมาก
ฟังแล้วแบบสะกดให้คล้อยตาม สะเด่าหัวใจจริงๆ ขอชื่นชมจากใจจริง

โดยเฉพาะเพลงวอนรัก ผมฟังหลายรอบมาก เสียง อารมณ์ในการร้องเพลงนี้สุดยอดจริงๆ

ล่องเรือหารัก
แก้ไขข้อความเมื่อ
12 ความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 12
ส่วนตัวคิดว่าเอฟเอ็มกับผึ้ง น่าจะได้เข้าไปชิงกัน ดรีมกับหนุ่ม ไม่น่าจะทำคะแนนไล่ตามทัน

แต่เราชอบน้องเอฟเอ็มมากกกก ตอนร้อง'เสียงขลุ่ยเรียกนาง' มันเกินคำว่าเพอร์เฟค หวาน เคลิ้ม ซึ้ง สุดๆจริงๆ

ผึ้งนี่ก็ไม่เคยพลาดเลย(แต่แบบไม่ปิ๊งยังไงไม่รู้) ดรีมดูเจนเวทีมาก สวยน่ารักน่ามอง หนุ่ม คนนี้เราว่าเป็นรองอีกสามคนอยู่ประมาณนึง
ความคิดเห็นที่ 11
ไม่รู้ว่าเขาชิงเงิน 1 ล้าน กันหรือยังค่ะ ใครได้แชมป์
ความคิดเห็นที่ 11-1
ตามนึ้ครับ

ตอนนี้กำลังแข่งแชมป์เจ้าสังเวียน โดยเอาแชมป์8ฤดูกาลมาแข่งเพื่อชิงเงินรางวัล1ล้านบาทครับ

ตอนนี้เหลือ4ทีมแล้ว คือลพบุรี ศรีสะเกษ พิษณุโลก นครราชสีมา โดยพบกันหมดแล้วเอาทีมที่คะแนนอันดับที่1และที่2ไปชิงชนะเลิศครับ
คะแนนศรีสะเกษนำอยู่ครับ
ความคิดเห็นที่ 10
เยี่ยม ผมก็ดูอยู่ สุดยอดจริงๆ  เท่าที่ลองสืบประวัติดูทราบมาว่าน้องเขาเป็นแชมป์ฝ่ายชายประจำปี 2554 ของการประกวดในรายการชุมทางเสียงทองด้วยนะครับ  แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมคุณพนม นพพร จึงไม่จับเซ็นต์สัญญาเป็นศิลปินในสังกัด นพพรโปรโมชั่นแอนด์พิกเจอร์ ร้องสดยังเพราะขนาดนี้ไม่อยากจะคิดเลยว่าถ้าร้องในห้องอัด เสียงจะไพเราะกังวานขนาดไหน  ขอให้มีผู้ใหญ่ใจดี อาทิ แกรมมี่โกลด์หรืออาร์สยามให้โอกาสน้องเขาได้เป็นศิลปินเบอร์ใหม่ในค่ายรับปีมะเส็งนี้ด้วยก็แล้วกัน สู้ๆๆๆๆ  ประหลาดใจ

ความคิดเห็นที่ 9
FM กับ ผึ้ง กินกันไม่ลง
ความคิดเห็นที่ 8
ดูเหมือนกันสุดยอด
ความคิดเห็นที่ 7
ดูเหมือนกันสุดยอด
ความคิดเห็นที่ 6
เชียร์ น้องหนุ่ม นครราชสีมาค่ะ ๕๕๕ แต่ไม่ค่อยได้ดู ไม่รู้ยังแข่งอยู่มั้ย

ติดเรียน ตลอด
ความคิดเห็นที่ 6-1
แข่งอยู่ครับ แต่คะแนนอยู่อันดับที่4หรือสุดท้ายครับ
ความคิดเห็นที่ 5
โอ้วว เพราะจริงด้วยค่ะ พอดีไม่ค่อยได้ดูรายการต่อเนื่อง น้องคนนี้เป็นแชมป์ใช่ไหมคะ น้องเหมาะกับทรงผมแบบคลิปแรกนะ ขอให้ได้ออกอัลบั้ม
ความคิดเห็นที่ 5-1
เป็นแชมป์ฤดูกาลแล้วครับ ได้เงิน500000ไปพัฒนาชุมชนแล้วครับ

ตอนนี้กำลังแข่งแชมป์เจ้าสังเวียน โดยเอาแชมป์8ฤดูกาลมาแข่งเพื่อชิงเงินรางวัล1ล้านบาทครับ

ตอนนี้เหลือ4ทีมแล้ว คือลพบุรี ศรีสะเกษ พิษณุโลก นครราชสีมา โดยพบกันหมดแล้วเอาทีมที่คะแนนอันดับที่1และที่2ไปชิงชนะเลิศครับ
คะแนนศรีสะเกษนำอยู่ครับ
ความคิดเห็นที่ 4
มนต์รักลูกทุ่ง
ความคิดเห็นที่ 4-1
ความคิดเห็นที่ 3
เสียงขลุ่ยเรียกนาง
ความคิดเห็นที่ 3-1
ความคิดเห็นที่ 2
หัวใจเพรียกหา
ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณแฟนเพลง
ความคิดเห็นที่ 1-1
อันนี้จำได้ว่าเป็นเทปแรกของน้อง ^^
ความคิดเห็นที่ 1-2
ความคิดเห็นที่ 1-3
ความคิดเห็นที่ 1-4
แสดงความคิดเห็น
Preview