ชื่นชมน้อง"เอฟเอ็ม"ศรีสะเกษ จากรายการกิ๊กดู๋ เป็นศิลปินได้เลย

กระทู้สนทนา
หน้าตาดี หล่อ เวลาร้องเพลงก็มีเสน่ห์ ใส่อารมณ์กับเพลงได้เป็นอย่างดี
เสียงดี เพราะจับใจ อารมณ์เพลงก็ได้ เป็นนักร้องประกวดที่ทำให้ทึ่งและขนลุกมาก
ฟังแล้วแบบสะกดให้คล้อยตาม สะเด่าหัวใจจริงๆ ขอชื่นชมจากใจจริง

โดยเฉพาะเพลงวอนรัก ผมฟังหลายรอบมาก เสียง อารมณ์ในการร้องเพลงนี้สุดยอดจริงๆ

ล่องเรือหารัก
แก้ไขข้อความเมื่อ
12 ความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
เยี่ยม ผมก็ดูอยู่ สุดยอดจริงๆ  เท่าที่ลองสืบประวัติดูทราบมาว่าน้องเขาเป็นแชมป์ฝ่ายชายประจำปี 2554 ของการประกวดในรายการชุมทางเสียงทองด้วยนะครับ  แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมคุณพนม นพพร จึงไม่จับเซ็นต์สัญญาเป็นศิลปินในสังกัด นพพรโปรโมชั่นแอนด์พิกเจอร์ ร้องสดยังเพราะขนาดนี้ไม่อยากจะคิดเลยว่าถ้าร้องในห้องอัด เสียงจะไพเราะกังวานขนาดไหน  ขอให้มีผู้ใหญ่ใจดี อาทิ แกรมมี่โกลด์หรืออาร์สยามให้โอกาสน้องเขาได้เป็นศิลปินเบอร์ใหม่ในค่ายรับปีมะเส็งนี้ด้วยก็แล้วกัน สู้ๆๆๆๆ  ประหลาดใจ

ความคิดเห็นที่ 12
ส่วนตัวคิดว่าเอฟเอ็มกับผึ้ง น่าจะได้เข้าไปชิงกัน ดรีมกับหนุ่ม ไม่น่าจะทำคะแนนไล่ตามทัน

แต่เราชอบน้องเอฟเอ็มมากกกก ตอนร้อง'เสียงขลุ่ยเรียกนาง' มันเกินคำว่าเพอร์เฟค หวาน เคลิ้ม ซึ้ง สุดๆจริงๆ

ผึ้งนี่ก็ไม่เคยพลาดเลย(แต่แบบไม่ปิ๊งยังไงไม่รู้) ดรีมดูเจนเวทีมาก สวยน่ารักน่ามอง หนุ่ม คนนี้เราว่าเป็นรองอีกสามคนอยู่ประมาณนึง
ความคิดเห็นที่ 11
ไม่รู้ว่าเขาชิงเงิน 1 ล้าน กันหรือยังค่ะ ใครได้แชมป์
ความคิดเห็นที่ 11-1
ตามนึ้ครับ

ตอนนี้กำลังแข่งแชมป์เจ้าสังเวียน โดยเอาแชมป์8ฤดูกาลมาแข่งเพื่อชิงเงินรางวัล1ล้านบาทครับ

ตอนนี้เหลือ4ทีมแล้ว คือลพบุรี ศรีสะเกษ พิษณุโลก นครราชสีมา โดยพบกันหมดแล้วเอาทีมที่คะแนนอันดับที่1และที่2ไปชิงชนะเลิศครับ
คะแนนศรีสะเกษนำอยู่ครับ
ความคิดเห็นที่ 9
FM กับ ผึ้ง กินกันไม่ลง
ความคิดเห็นที่ 5
โอ้วว เพราะจริงด้วยค่ะ พอดีไม่ค่อยได้ดูรายการต่อเนื่อง น้องคนนี้เป็นแชมป์ใช่ไหมคะ น้องเหมาะกับทรงผมแบบคลิปแรกนะ ขอให้ได้ออกอัลบั้ม
ความคิดเห็นที่ 5-1
เป็นแชมป์ฤดูกาลแล้วครับ ได้เงิน500000ไปพัฒนาชุมชนแล้วครับ

ตอนนี้กำลังแข่งแชมป์เจ้าสังเวียน โดยเอาแชมป์8ฤดูกาลมาแข่งเพื่อชิงเงินรางวัล1ล้านบาทครับ

ตอนนี้เหลือ4ทีมแล้ว คือลพบุรี ศรีสะเกษ พิษณุโลก นครราชสีมา โดยพบกันหมดแล้วเอาทีมที่คะแนนอันดับที่1และที่2ไปชิงชนะเลิศครับ
คะแนนศรีสะเกษนำอยู่ครับ
ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณแฟนเพลง
ความคิดเห็นที่ 1-1
อันนี้จำได้ว่าเป็นเทปแรกของน้อง ^^
ความคิดเห็นที่ 1-2
ความคิดเห็นที่ 1-3
ความคิดเห็นที่ 1-4
ความคิดเห็นที่ 2
หัวใจเพรียกหา
ความคิดเห็นที่ 3
เสียงขลุ่ยเรียกนาง
ความคิดเห็นที่ 3-1
ความคิดเห็นที่ 4
มนต์รักลูกทุ่ง
ความคิดเห็นที่ 4-1
ความคิดเห็นที่ 6
เชียร์ น้องหนุ่ม นครราชสีมาค่ะ ๕๕๕ แต่ไม่ค่อยได้ดู ไม่รู้ยังแข่งอยู่มั้ย

ติดเรียน ตลอด
ความคิดเห็นที่ 6-1
แข่งอยู่ครับ แต่คะแนนอยู่อันดับที่4หรือสุดท้ายครับ
ความคิดเห็นที่ 7
ดูเหมือนกันสุดยอด
ความคิดเห็นที่ 8
ดูเหมือนกันสุดยอด
แสดงความคิดเห็น
Preview