เมื่อคุณแฟนซื้อเสื้อผ้าให้ใส่

กระทู้คำถาม
เรามีปัญหาอึดอัดใจมากๆ  คือคุณแฟนเราชอบซื้อเสื้อผ้าให้ใส่ เวลาเค้าไปทำงานเค้าก็จะซื้อมาฝากเป็นประจำ  แต่ว่าเสื้อผ้าพวกนั้นเราไม่ชอบเลย ไม่กล้าใส่ มันไม่ได้โป๊หรอกนะคะ แต่เราไม่ชอบแบบ เราคิดว่าไม่สวยเอาซะเลย เราเคยแก้ปัญหาโดยการเวลาเราจะซื้อเสื้อผ้าเราจะลากแฟนไปด้วย เพืิ่อเค้าจะได้เห็นว่าเราชอบแบบไหน  แต่ไม่ได้บอกตรงๆนะ พยายามให้เค้าสังเกตเอง แต่ก็ยังเหมือนเดิมคะ  เราอยากขอคำปรึกษาว่าเราจะบอกเค้ายังไงดีคะ เพื่อไม่ให้เค้าเสียใจ
แสดงความคิดเห็น
Preview