ทำไมรัฐบาลถึงให้โอกาสพนักงานราชการ กระทรวงสาธารสุข ก้าวหน้าเพียงกระทรวงเดียว

กระทู้คำถาม
พนักงานราชการมีทุกกระทรวงทบวง กรม ผ่านการสอบแข่งขั้นตามรูปแบบและวิธีตาม ระเบียบฯ พนักงานราชการ 2547 มาทั้งนั้น ทำงานก็เยอะ หนัก ตามบริบท หน้าที่ เหมือนกัน ไม่แตกต่างจากกระทรวงสาธารณสุข เลย ทุกปี หรือหลายปี ก็เปิดสอบบรรจุข้าราชการ ในอัตราน้อยๆๆมากๆ กว่า กระทรวงสาธารณสุข อีก นะครับ

แบบนี้ ผมว่าฝนตกไม่ทั่วฟ้า  เอาแบบที่พนักงานราชการคนไหนอยากก้าวหน้า ไม่ต้องสอบ ก็ประท้วง ออกทีวี แบบ พนักงานบางกระทรวง ทำ ก็เป็นข่าว ทำให้ได้รับการชดเชย บรรจุข้าราชการ หรือ ร่าง พรบ.พนักงานประจำกระทรวงฯ เหมือน กระทรวงสาธารณสุข แบบนี้ดีกว่าไหมครับ

จะอ่านหนังสือเตรียมสอบไปทำไมให้ปวดหัว  ประท้วงโดยอ้างว่า พนักงานฯ ลูกจ้างฯ กระทรวงสาธารณสุข ยังทำได้เลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่