วันฮาโลวีน

ภาษีรถคันแรก

กระทู้คำถาม
ภาษีรถคันแรก ใครรู้บ้างว่ารอบสองได้คืนเมื่อไหร่ แล้วได้คืนงวดเดียวเลยรึป่าว
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
ผมรอเก็บตกรถอีโคคาร์มือ 2 จากโครงการรถคันแรกอยู่ครับ เคยไปดูสหการประมูลมาเมื่อ 10 ปีก่อน ได้กระบะมาคันหนึ่ง toyota กระบะแค๊บมันประมูลเหลือไม่ถึง 1 แสน จากยอดเงินต้นที่ค้างค่างวดอยู่ราวเกือบ 3 แสน ใครมีญาติมีรถแล้วผ่อนไม่หมดบอกเขาด้วยล่ะว่าถึงรถจะถูกยึดแล้วขายทอดตลาดไปแล้ว ส่วนต่างที่คุณชำระไม่หมดเขาก็ต้องตามเก็บจากคุณอยู่ดี ทางที่ดีก็อย่าให้เขายึดครับ หาคนมาซื้อต่อจากคุณจะเสียหายน้อยกว่านะครับ แถมยังต้องติดเครดิตบูโรอีก
แสดงความคิดเห็น
Preview