ต้องการเงินทุนระยะสั้นในการทำธุรกิจด้านการเกษตร ส่งออก ครับ

กระทู้คำถาม
ต้องการเงินทุนระยะสั้นในการทำธุรกิจด้านการเกษตรครับ ซื้อมาและขายไป เป็นสินค้าด้าน เกษตรล้วนๆ ใช้เงินทั้งหมดประมาณ 3 ล้านบาทครับ จะตอบแทนดอกเบี้ยให้ครับหรือแบ่งผลกำไรให้ 50 - 50 ครับ ระยะเวลา 2 เดือนครับ  เพื่อนๆคนไหนแนะนำผมได้บ้างครับ หรือสนใจโทรหาผมได้นะครับ 0817737081 คุณเจริญ ครับ www.pararubberservice.webiz.co.th
แก้ไขข้อความเมื่อ
14 ความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 14
อมยิ้ม01 จะกู้เงิน 3 ล้าน 2 เดือน ได้แบ่งกำไร 1ล้าน 4 แสน
คิดเป็น % มากมายขนาดนี้

ไปกู้เงินนอกระบบดอกเบี้ยถูกกว่านี้ ครับ

ผมสงสัยในเมื่อร้อนเงินขนาดนี้ หลักการขนาดนี้ ทำไมถึงไม่กู้นอกระบบ
ความคิดเห็นที่ 13
LC จะผ่านสิ้นค้าต้องไปถึงโรงงานก่อนครับ
>>>>>>>>
อมยิ้ม01  ผมสงสัย LC แบบนี้เขาระบุใน LC อย่างไรครับ

payment   after presentation of shiping doc..  
ของคุณเมื่อสินค้าไปถึงโรงงาน เขาเขียนยังไง และ ใช้อะไรยืนยันการไปถึงโรงงาน

ขอเป็นความรู้หน่อยครับ
ความคิดเห็นที่ 12
ผมสนใจจะทำเหมือนอย่างที่ จขกท. ทำอยู่ พอจะแนะนำผมได้หรือไม่ครับ?
ความคิดเห็นที่ 11
กิจกรรมที่ผมทำในลาวครับ
ความคิดเห็นที่ 10
ลองหากูนอกระบบดูครับ กำไรดีขนาดนี้ โดนดอกเบี้ยไปนิดหน่อยน่าจะคุ้มอยู่นะ  ^^"
ความคิดเห็นที่ 10-1
วันพฤหัสนี้จะเข้าไปคุณ ครับ เป็นบริษัทไฟแนนซ์  แถวๆดุสิต ครับ.. ไม่รู้จะออกหัวออกก้อย เพราะหลักทรัพย์ ยังไม่เรียบร้อยครับ
ความคิดเห็นที่ 9
กำไรในแต่ละรอบ แล้วเดือนนึงได้กำลังหลายรอบ

เพราะฉะนั้น รอเงินจากกำไรเพื่อลงทุนต่อ ก็ไม่น่ามีปัญหา นี่
ความคิดเห็นที่ 9-1
ใช้ครับ แต่เงินที่จะลงทุนในรอบแรกเพื่อให้เกิดรอบอื่นๆขึ้นมา นี้และครับที่ผมกำลังหาอยู่ครับ...
ความคิดเห็นที่ 8
ทำแพ็คกิ้งเครดิตจากสถาบันการเงินหรือธนาคารจะดีกว่าครับ
ความคิดเห็นที่ 8-1
กำลังทำอยู่ครับ แต่รอเครดิตของคุณเฉลิม อัศววัชริน เจ้าปุ๋ยตราหนุ่มสาวชาวนา อยู่ครับ เพียงแต่ ผมไม่สามารถส่งสินค้าทัน ตามข้อตกลง Agreement ให้กับจีนได้ครับ ( ทางจีนเปิด LC ให้นะครับ ) ขอบคุณครับ
ความคิดเห็นที่ 8-2
L/c at sight ก็เบิกเงินล่วงหน้าได้เลยไม่ใช่หรือครับ
หรืออีกทางหนึ่งการกู้เงินระยะสั้นก็ทำเหมือนแบงค์การันตี
กู้จากคนทั่วไป มีการออกหนังสือค้ำประกันโดยมีหลักประกัน
ในรูปของที่ดิน สิ่งปลูกสร้างหรืออื่นๆ นายทุนเขาก็โออยู่ครับ
ความคิดเห็นที่ 8-3
CL จะผ่านสิ้นค้าต้องไปถึงโรงงานก่อนครับ เพราะเป็นการส่งออกครั้งแรกครับ ค้าขายกับจีนก็เป็นอย่านี้และครับ หากผ่านไปได้...ก็คงสบายในครังต่อไปครับ สามารถเอา LC เป็นเงินสดได้เลยครับ...ขอบคุณครับ
ความคิดเห็นที่ 8-4
ที่โรงงานมีการใช้ ยางเป็นวัตถุดิบบ้างหรือเปล่าครับ ผมมียางพาราจากลาว ราคาถูกว่าในไทยครับ..
ความคิดเห็นที่ 7
กำไรดีขนาดนี้ ทำไมไม่ลองช่วยเพื่อนๆ หรือ ญาติพี่น้องดูหล่ะครับ
ความคิดเห็นที่ 7-1
ชวนแล้วครับ แต่ทุกคนไม่มีเงินพอครับ ..ผมก็เลยไปชวนคุณเฉลิม อัศววัชริน เจ้าปุ๋ยตราหนุ่มสาวชาวนา อยู่ครับ แต่ท่านติดที่หลักทรัพย์เป็นโฉนดที่ดิน 6 ไร่ เสียหาย กำลังไปแจ้ขอทำโฉนดใหม่ครับ..คงจะได้ประมาณต้นเดือน ก.พ. 2556 ครับ หากสำเร็จก็จะได้ไปเพื่มซื้อของท่านในหนังสือทะเบียนพานิชย์ ครับ เพียงแต่ ผมไม่สามารถส่งสินค้าทัน ตามข้อตกลง Agreement ให้กับจีนได้ครับ ( ทางจีนเปิด LC ให้นะครับ )
ความคิดเห็นที่ 6
ระยะสั่นสมชื่อครับ
ความคิดเห็นที่ 6-1
แก้ไขที่พิมพ์ผิดแล้วครับ ขอบคุณครับ
ความคิดเห็นที่ 5
ผมส่งยางสกิมบล็อกไปขายที่จีนครับ  ซื้อในไทย กก.ละ 70 บาท  ขายในจีน กก.ละ 120 บาทครับ
จะมีส่วนต่าง 50 บาท หักบลค่าข่นส่ง ภาษี สกย. ค่าใช้จ่ายในการบริหาร รวม 10 บาท คงเหลือกำไรสุธิ / กก. 40 บาท ครับ
ส่งในแต่ละครั้ง ประมาณ 35,000 ตัน  ใช้เงินทุน  2,450,000 บาท  
กำไรในแต่ละรอบ  35,000 x 40 บาท  รวม 1,4000,000 บาท / รอบ 1 เดือนได้ประมาณ 3-4 รอบ แต่ดิคแค่ 2 รอบ  กำไรรวม 2,800,000 บาท ครับ  สนใจหรือมีคำแนะนำสอบถามและให้ข้อคิดผมได้นะครับ  0814892317 คุณอ๋อย 0817737081 คุณเจริญ
ความคิดเห็นที่ 4
เหอะๆ ทำไมไม่ไปคุยกับธนาคารละครับ SCB,Kbank ก็ได้
ความคิดเห็นที่ 4-1
ไปคุยแล้วครับ หลักทรัพย์ไม่เพียงพอ ผมทำธุรกิจด้วยความที่ตัวเองก็ไม่ใช้คนมีมรดกอะไนมากมายครับ แค่ต้องการสู้ เท่านั้นครับ หากไม่ได้เงินมนับสนุนจากใคร ก็จะดิ้นรนด้วยตัวเองต่อไปครับ..เพียงแต่ช้าหน่อยเท่านั้นเอง..ของคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับ..
ความคิดเห็นที่ 3
เข้าไปดูในเวบ ดูไม่ค่อยน่าเชื่อถือเลยครับ
ความคิดเห็นที่ 3-1
ไม่น่าเชื้อถืออย่างไรครับ ผมจะได้แก้ไขปรับปรุง..การแนะนำ ถือว่าเป็นอีกทางออกหนึงนะครับ 0817737081
ความคิดเห็นที่ 2
ไม่ดีมั้ง
ความคิดเห็นที่ 2-1
การทำธุรกิจก็มีความเสี้ยงทั้งนั้นและครับ .. ดี หากเราได้กำไรตามเป้าหมาย   ไม่ดี หากเรา ไม้ได้กำไร ตามเป้าหมายนะครับ... การไม่มีเป้าหมายในชีวิต ผมยิ่งไม่ดีกว่า การมีเป้าหมายแล้วลงมือทำนะครับ
ความคิดเห็นที่ 1
จะดีเหรอคะ
ความคิดเห็นที่ 1-1
จริงครับ ดำเนินการไปแล้ว และยังดำเนินการอยู่ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview