อยากสอบถามเกี่ยวกับการซื้อโน๊ตบุ๊คเครื่องใหม่กับร้านค้าในศูนย์การค้าพันธุ์ทิพย์ครับ

กระทู้สนทนา
คือผมมีความประสงค์ที่จะต้องการซื้อโน๊ตบุ๊คเครื่องใหม่แทนเครื่องคอมPCเก่ารุ่นIntel Pentioum3 ที่ใช้มา10ปีซึ่งต้องการจะขายทิ้งแล้วครับ ก็เลยอยากได้เครื่องโน๊ตบุ๊คที่ไม่มีน้ำหนักมากเท่าไหร่ สเปกใช้งานพื้นฐานได้ ไม่จำเป็นต้องถึงขั้นแบบใช้โปรแกรมตัดต่อขั้นสูง แต่อาจสามารถลงโปรแกรมตัดต่อวีดีโอพื้นฐานได้บ้าง อยากได้เครื่องที่คงทนหน่อย อยากทราบว่าเพื่อนๆจะมีเครื่องของยี่ห้อไหน รุ่นไหนที่แนะนำบ้างครับ แล้วการซื้อโน๊ตบุ๊คในพันธุ์ทิพย์พลาซ่าจะดีหรือเปล่าครับ ในแง่ของราคากับการรับประกัน หรือควรซื้อที่อื่นดีกว่าครับ ขอบคุณมากๆครับผม
แสดงความคิดเห็น
Preview