๐๐๐๐ ช่วยด้วย SDcard ๐๐๐๐

กระทู้สนทนา
smile ผมถ่ายภาพใส่ SDcard 32 GB เอามาเปิดด้วย card reader จะก๊อปเข้าคอมพิวเตอร์

ก่อนเสียบเข้า ผมเลื่อนตัว lock ที่ SD card แล้ว

1) เสียบ usb เข้าเครื่อง มันเกิด folder ชื่ออ่านไม่ออก 2 folder
2) ผมเอากลับมาเปิดในกล้อง ยังเห็นรูปตามปกติ
3) เสียบกลับเข้าเครื่อง pc อีกครั้ง
คราวนี้มับฟ้องว่า invalid folder
4) เอากลับมาใส่กล้อง คราวนี้ มองไม่เห็นภาพ
มันบอกว่า folder ไม่มีภาพเลย

ผมเคยได้ software จากห้องนี้ ใช้กู้ข้อมูลของ USB card ได้ แต่ผมจำชื่อ software นี้ไม่ได้

ใครมีวิธีกู้ข้อมูล ช่วยผมหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่