ขอความช่วยเหลือ!! ใช้ Google Chrome ไม่ได้ค่ะ T__T

กระทู้สนทนา
คือปรกติก็ใช้ Google Chrome มาตลอด แต่วันนี้เผลอไปลบใน Control Panel อ่ะค่ะ (จริงๆ จะลบโปรแกรมอื่น แต่กดเลือกผิด) พอลบแล้วก็เลยไปโหลดมาใหม่ ซึ่งขั้นตอนการดาวน์โหลดต่างๆ ก็เรียบร้อย สมบูรณ์ ไม่ผิดพลาดบกพร่องอะไรอ่ะนะคะ พอติดตั้งเสร็จ มันก็ Pin ใส่ให้เลยใน Taskbar....

ปัญหาเกิดตรงนี้อ่ะค่ะ...

ดับเบิ้ลคลิกก็แล้ว คลิกขวาที่ไอคอนก็แล้ว...แต่มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยสักอย่างเดียว เหมือนเราไปคลิกที่เดส์กทอปตรงที่ไม่มีไอคอนเลยอ่ะ...ที่บอกว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยนี่ เราหมายถึงว่า แม้กระทั่งเว็ปบราวเซอร์ของโครมมันก็ยังไม่เปิดขึ้นมาให้เราเลยอ่ะค่ะ

นอกจากนี้คือ uninstall แล้วก็ลงใหม่ ติดตั้งใหม่ไปทั้งหมด 4 รอบแล้ว ไม่ช่วยค่ะ ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น อีกเรื่องหนึ่งคือกรุณาอย่าแนะนำว่า "google chrome ใช้ไม่ได้ ก็ไปใช้เวปบราวเซอร์อื่นสิ IE Firefox opera เยอะแยะไป" ขอบอกตรงนี้นิดนึงค่ะว่า ไม่อยากเปลี่ยน ชอบโครมมากแบบว่าแทบจะลบ IE ทิ้งจากเครื่องไปเลยทีเดียวด้วยความรำคาญไอคอนอ่ะค่ะ แหะๆ

ไม่ทราบว่าท่านไหนพอจะช่วยได้บ้างไหมคะ คือไม่ค่อยเก่งคอมเท่าไหร่ด้วย - -*

ขอบคุณล่วงหน้าค่า

จากคุณ AugusTClouD (A:192.168.0.16 X:58.8.239.238)
แสดงความคิดเห็น
Preview