วันฮาโลวีน

เซต DYNDNS ให้้ดูกล้อง DVR ผ่านอินเตอร์เนตนอกวง

กระทู้สนทนา
สมัคร DYNDNS แบบฟรีเสร็จแล้วครับ ได้ Host Name
มา 1 ชื่อ จึงนำชื่อ Host มาเซตให้โมเดมรุ่น TP-Link
TD-W8910G และมาที่ชุด DVR 16 CH เป็นรุ่นเก่าเวลาดู
ในวงแลนต้องดูผ่าน IE6 และ IE7 เท่านั้นครับ ไม่สามารถ
เซตให้ดูผ่าน IE8 ได้ แต่ก็ไม่สำคัญเท่าไรครับ เพราะปัญ
หาที่ผมเจอตอนนี้ก็คือไม่สามารถนำ Host ที่สมัครไว้มา
ใช้ในการดูกล้อง DVR ผ่านเนตเส้นนอกวงแลนได้ ตัวอย่างชื่อ host ที่ผมสมัครไว้ใน www.dyndns.org
รบกวนเซียนบอร์ดพันธุ์ทิพย์ช่วยตรวจสอบให้ด้วยครับ
ว่าผมทำผิดพลาดตรงไหนและต้องแก้ไขอย่างไรได้บ้าง
ครับ ขอบคุณครับ

ชื่อ Host ผมสมัครลงท้ายด้วยดอท tv ครับ
xxxxx.dyndns.tv

จากคุณ RICARDO (A:49.48.2.1 X:)
แสดงความคิดเห็น
Preview