เครื่องปริ้น Canon PIXMA MP287 ปริ้นสีดำแล้วเป็นเส้นๆ

กระทู้สนทนา
เครื่องปริ้นผม Canon PIXMA MP287 ปริ้นสีดำแล้วเป็นเส้นๆ ดังภาพคับผม

ก่อนที่มันจะเป็นแบบนี้ ผมไปเติมหมึกสีดำยี่ห้อ EZZYE JET Canon คับ

การเติมหมึกของผม เปิดจุกใหญ่ ปิดจุกเล็ก แล้วเอาเข็มฉีดยาฉีดน้ำหมึกสีดำเข้าไปที่แท้งสีดำแรงๆพอสมควร จนเต็มแท้ง แล้วผมก็ปิดจุกใหญ่เปิดจุกเล็ก

พอทดสอบปริ้นก็เป็นแบบนี้เลยคับ  

สังเกตุที่สายหมึก  มีสายสีดำกับสีแดง ที่หมึกวิ่งไปไม่เต็มถึงตลับหมึก แต่สีแดงไม่มีปัญหาใดๆ ยกเว้นสีดำที่มีปัญหาคับ

ทำยังไงดีคับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่