สต๊าทรถแล้ว ไฟหน้าปัด กระพริบ (ฮอนด้าซีวิค)

กระทู้สนทนา
ใช้รถฮอนด้าซีวิค(3ปี)เครื่อง 1.8 จอดรถช่วงปีใหม่ได้ 3 วัน เช้านี้สต๊าทรถ เครื่องยนต์ติดปกติ แต่ ไฟบนหน้าปัด ตรงวงไมล์วงกลมสีฟ้า กระพริบไม่หยุด และมีไฟแดงเตือนหลายจุด เช่น abs,เตือนคาดเข็มขัด,เครื่องยนต์ ไฟเตือนระดับน้ำมันว่างเปล่า  สาเหตุเพราะอะไรครับ เปิดฝากระโปรงห้องเครื่อง ก็ดูปกติ ไม่มีสายไฟขาด(ตอนแรกเข้าใจว่ามีหนูมากัดสายไฟขาดหรือเปล่า) เลยไม่กล้านำออกใช้งาน   ผู้รู้กรุณาช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
Preview