ภงด 90 - พบข้อผิดพลาดระหว่างการบันทึก กรุณาทำการยื่นแบบฯ ใหม่อีกครั้ง หากมีข้อสังสัยติดต่อศูนย์บริการข้อมูลสรรพากร

กระทู้สนทนา
ยิ้ม
หลังไมค์

ลบจ้า
แก้ไขข้อความเมื่อ
12 ความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 12
ปกติผมจะไม่ลงเดือนแรกครับ เป็นคนIT เลยพอรู้ว่าทุกปีมันต้องมีbug มันจะแก้กันไปเรื่อยๆ รอยื่น กุมภาสบายใจกว่าครับ ยื่นไม่เคยพลาด
ความคิดเห็นที่ 11
ใช้ Browser อะไรกันครับ ... ในหน้าเว๊ป เขาบอกให้ใช้ IE นะครับ Browser ตัวอื่นๆ อาจจะมีปัญหาอะไรก็ได้
สงสัยเขายังไม่ได้ทดสอบให้ใช้ได้ดี 100% กับทุก Browser และแต่ละ Browser ก็มีหลาย version อีกด้วย
...
ปีที่แล้วผมยื่นทางเน๊ตวันที่ 2 ม.ค. ก็สำเร็จดี ไม่มีปัญหา ปีนี้คงยื่นวันที่ 3 ม.ค. หลังจากกลับไปที่บ้านแล้วครับ
ความคิดเห็นที่ 10
เมื่อเช้าทำแบบว่งของตัวเองเรียบร้อยด้วยดี (เสล่อ ใช้ FireFox ด้วย) ยังแอบชมว่าระบบดีขึ้นมาก
พอเย็นส่งให้แฟน เป็นปัญหาเดียวกันกับ จขกท. เลยครับ
ความคิดเห็นที่ 9
ผมว่าจะรออีกสักเดือนนึง
ความคิดเห็นที่ 8
พันทิปดันปิด เอาอย่างสรรพากรซะนี่
ความคิดเห็นที่ 7
ปีที่แล้วก็เป็นแบบนี้ ในเรื่องการคืนเงิน สรรพากร มักจะช้ากว่าเรา หนึ่งก้าว เสมอ
ความคิดเห็นที่ 6
ถ้าไม่พร้อม ก็อย่าเพิ่งเปิดระบบวันนี้
เสียเวลากรอกข้อมูลเยอะแยะ
รอให้พร้อมแล้วค่อยเปิดดีกว่านะ
ความคิดเห็นที่ 5
ท่าดีทีเหลว เหมือนเคย
แล้ว 1161 วันนี้จะมีข้าราชการมารับสายมั้ย
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณอาจารย์ทั้ง 2 ครับ กำลังรอหัวหมู่ทะลวงฟันอยู่พอดี ตอนนี้ผมขอเป็นทัพหลังดูเชิงข้าศึก สัก 1 อาทิตย์ ค่อยยื่น
ความคิดเห็นที่ 3
ตอนเข้าไปเหมือนจะดี คิดว่าระบบพร้อมแล้ว
ความคิดเห็นที่ 2
ขี้นหน้าจอแบบเดียวกันเลย กรอกมาถึงขั้นสุดท้ายแล้ว เหลือกอีกเพียงคลิกเดียว เฮ้อออ

ครับ
ความคิดเห็นที่ 1
ภาพประกอบ
แสดงความคิดเห็น
Preview