สำหรับผม . . . กำไรไม่ได้เกิดขึ้นเมื่อ แต่เกิดขึ้นเมื่อ ซื้อ

กระทู้สนทนา
ผมนิยมชมชอบการลงทุนเกี่ยวบ้าน เกี่ยวกับ อสังหาริมทรัพย์ มากเป็นพิเศษ
สนใจทั้งการซื้อมาเพื่อปล่อยให้เช่าก็ดี ซื้อมาขายไปก็ดี ลามไปถึงการสร้างแล้วขาย
ดังนั้นการลงทุนของผม วนก็จะวนๆเวียนๆ เสาะแสวงหาการลงทุนแนวนี้อยู่ร่ำไป ...

งานประมูลบ้านมือสอง

เป็นหนึ่งในช่องทางหลักที่ผมเข้าไปเสาะหาบ้าน
งานประมูลบ้านมือสอง ที่ซึ่งผมมักจะพบของดีสมราคาเสมอ

เกือบหนึ่งปีที่ผ่านมานี้ บ้านในทำเลที่ผมสนใจไม่ค่อยถูกขายทอดตลาดในการประมูลสักเท่าใด
แต่ก็มีหลุดมาบ้าง แต่ก็ยังไม่โดนตาต้องใจ หรือ จังหวะไม่เอื้ออำนวย เลยไม่ได้เข้าร่วม ...

จนเมื่อสัปดาห์ก่อน ... ผมมีโอกาสกลับเข้าไปห้องประมูลอีกครั้ง
ในระหว่างการรอประมูล ผมคิดนู่นนี่นั่นไปเรื่อย ... และนึกถึงแนวคิดในการลงทุนครั้งนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่