สอบถามสถานสงเคราะห์คนชรา

กระทู้สนทนา
คือน้องที่รู้จักข้างบ้านเรา  พ่อแกทิ้งไปประมาณ 20 ปีได้ แล้วกลับมาในสภาพที่แย่ๆๆ มาก โดนทำร้าย จนพูดช้าเพราะศรีษะยุบไปข้างนึง ตอนนี้เข้าโรงพยาบาลมาได้ซักพัก แต่เนื่องจากทางโรงพยาบาลแจ้งให้ญาตินำผู้ป่วยออกได้ นี่สิ คือน้องเขาไม่มีเงิน น่ะค่ะ หาเช้ากินค่ำ อยู่ห้องเช่าเล็กๆ สภาพพ่อของน้องตอนนี้ นอนให้อาหารได้ทางสายยางเท่านั้น ตอบสนองแค่มอง ยังไม่ค่อยพูด เลยอยากหาสถานที่ ที่ดูแลพ่อของน้องได้ รบกวนเพื่อนๆ หน่อยน่ะค่ะ (ต้องการแบบอยู่ฟรี) จร้า เพราะน้องเขาไม่มีเงิน สถานสงเคราะห์ที่ไหนก่ะได้ค่ะ เราเคยเข้าไปหาแล้วแต่มันต้องเสียเงินค่อนข้างแพง เลยอยากให้เพื่อน ช่วยหน่อย น่ะค่ะ
ขอบคุณมากๆๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่