ใครดูหนังมนุษย์เงินเดือนแล้วรู้สึกอินจัดอย่างผมบ้าง

กระทู้สนทนา
อาจจะเป็นเพราะเนื้อเรื่องมันโดนตัวเองเข้าอย่างจัง เพราะปีนี้ผมตั้งใจไว้ว่าจะเก็บเงินให้ได้แสนนึง ลงทุนเปิดบัญชี ME ไว้เป็นบัญชีเงินเก็บโดยเฉพาะ กัดฟันประหยัดสุดๆ เพื่อที่จะแบ่งเงินเก็บให้ได้ทุกเดือน สัญญากับตัวเองว่าจะไม่แตะต้องเงินก้อนนี้เลย จนมาถึงเดือนนี้ก็เก็บมาได้เกินครึ่งทางแล้ว วาดหวังไว้ซะดิบดีว่าได้โบนัสปลายปีก็เอามาโปะให้ได้ตามเป้า แต่สุดท้ายฟ้าผ่ากลางใจ เมื่อคุณเจ้านายที่รักบอกว่าโบนัสปีนี้คงเหลือแค่โบนิดส์นะ ก็ได้แต่เศร้าไป พอดูหนังเลยยิ่งอิน 555
มีใครเป้นอย่างผมบ้างมั๊ย
แสดงความคิดเห็น
Preview