มันมีจริงๆด้วย iPhone 5 ที่เขย่าแล้ว ไม่มีเสียง

กระทู้สนทนา
คือว่า ครอบครัวผมใช้ iPhone 5 กัน3คน (ซื้อคนละที่กัน) และก็มีเพื่อนใช้บ้าง ทุกเครื่องเขย่าแล้วมีเสียง แต่ดังมากน้อยต่างกันไป

แต่วันนี้พาคนรู้จักไปซื้อ ตอนเช็คช่วยเขา จอเหลืองนิดนึง พอลองเขย่าดูปรากฏว่าเงียบมาก เขย่าแรงสุดเกิดก็เงียบ เคาะด้านหลังก็ไม่มีเสียง ทำเอาผมอึ้งเลย มันมีจริงๆด้วย ได้แต่มองแบบงงๆ ทำไมเครื่องเรามีเสียง ห้าๆ

ปล. ไม่ได้จิตตกนะครับ เครื่องผมปกติดี แต่งง เห็นอ่านๆมาว่าบางเครื่องเขย่าไม่มีเสียง เจอกับตัวเหวอไปเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview